Kiến trúc Đại học Xây Dựng
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

AutoCAD được thay thế bởi GStarCAD

2 posters

Go down

AutoCAD được thay thế bởi GStarCAD Empty AutoCAD được thay thế bởi GStarCAD

Bài gửi by thietke Wed Sep 04, 2013 11:30 am

đây là tài liệu mình tìm được, mọi người xem wa nhé, mình thấy nó dũng giống như autocAD, nhưng dùng nó để lảm việc thì rất nhẹ,
Attachments
AutoCAD được thay thế bởi GStarCAD Attachment
CAC LENH TAC CUA GSTARCAD.pdf You don't have permission to download attachments.(430 Kb) Downloaded 0 times

Được sửa bởi thietke ngày Fri Sep 06, 2013 1:31 pm; sửa lần 1.

thietke
thanh niên chào đời

AutoCAD được thay thế bởi GStarCAD Empty Re: AutoCAD được thay thế bởi GStarCAD

Bài gửi by Admin Wed Sep 04, 2013 12:57 pm

Thks bạn nhiều, bạn nào có link down bản full chương trình này thì share cho mọi người nhé. Phần mềm này khá hay, khi nào rảnh mình sẽ làm một bài full về nó cheers 
Admin
Admin
Admin

Humor : Muốn có gấu phải làm như nào?

Bài gửi by thietke Wed Sep 04, 2013 1:43 pm

đây là thông tin về phần mềm thiết kế GStarCAD thay thế AutoCAD.
NHỮNG CHỨC NĂNG ĐỘC ĐÁO CỦA GSTARCAD GIÚP THIẾT KẾ THÔNG MINH VÀ LINH HOẠT HƠN, ỨNG DỤNG NHIỀU LĨNH VỰC KHÁ RỘNG.
Phần mềm GstarCAD ngày càng khẳng định được những ưu điểm và vị thế của nó trong thị trường CAD bởi tất cả các khách hàng trên toàn thế giới – đó là thông cáo mới đây của hãng phần mềm GstarCAD. Việc thường xuyên sử dụng các chức năng độc đáo như bản in “raster image” chất lượng cao và AutoXlsTable đã được người sử dụng hoan nghênh và ứng dụng cho kết quả cao trong thiết kế.
Với phần mềm GstarCAD, các nhà thiết kế có thể chèn, xem hoặc hiển thị “raster image” cũng như sửa đổi trong bản vẽ của họ. Những điều hấp dẫn là chất lượng cao của bản vẽ “Raste image” và các định dạng khác nhau như PDF. Không đắn đo Robert, một người sử dụng GstarCAD nói "Thật tuyệt vời với công cụ này trong GstarCAD và nó làm cho công việc của bạn thuận tiện hơn."
Bên cạnh đó, việc xử lý “raster image”, một chức năng hấp dẫn ở GstarCAD là AutoXlsTable. Chức năng duy nhất của AutoXlsTable không chỉ làm cho nó có thể chèn thêm bất kỳ bảng Excel nào để mở một bản vẽ, bởi một cái nhấp chuột đơn giản mà còn để liên kết dữ liệu giữa các bảng Excel gốc vào bản vẽ. Bất kỳ sửa đổi nào được thực hiện đều được bản vẽ tự động cập nhật và giữ nó luôn luôn phù hợp với bản vẽ. Trước đây vẽ một bảng tính trong phần mềm CAD là rất cồng kềnh, tuy nhiên kể từ khi GstarCAD thêm chức năng này, mọi thứ trở nên dễ dàng hơn. Quản lý dữ liệu giữa Excel và GstarCAD như sửa đổi và chỉnh sửa giờ đây không phải là một giấc mơ nữa. Trong trường hợp này , tích hợp Excel với GstarCad trong các thiết kế phức tạp cần đòi hỏi nhiều thời gian trở nên hiệu quả hơn về thời gian và đạt được kết quả không ngờ. Và GstarCAD cũng cung cấp khả năng liên kết với các ứng dụng khác như lập dự toán hoặc hệ thống mua hoặc thậm chí ERP.
Các chức năng, tính năng đề cập ở trên chỉ là phần nổi trong GstarCAD. Nhiều ứng dụng hữu ích và thú vị sẽ được khám phá qua cách bạn tiếp cận với nó. Để tồn tại lâu trong thị trường thế giới, sự đổi mới và cải tiến là không thể tách rời, điều này giải thích lý do tại sao GstarCAD luôn luôn có thể mang lại nhiều bất ngờ hơn cho khách hàng.
mình tìm được trang này mọi người xem thử nhé: mình cũng tìm thông tin trên web hết:
[You must be registered and logged in to see this link.]

thietke
thanh niên chào đời

Bài gửi by Admin Wed Sep 04, 2013 3:04 pm

Hề hè bạn vừa dùng cái này, lại đá sang cả Archicad, thế bạn làm đồ án bằng cái gì thế thietke afro 
Admin
Admin
Admin

Bài gửi by thietke Thu Sep 05, 2013 12:38 pm

không, do mình làm công ty bên nuoc ngoài, do đó các phần mềm này là phần mềm độc quyền, và tai viet nam mình thấy ít cong ty dùng, và mình thấy cái gstarCAD này cũng hay nen chia sẻ thôi,.. chứ mình ko làm đồ án nào hết, mình kỹ sư làm ben thiet kế rôi, làm cũng có cả 2D khai triển, và cong ty cung co may nguoi lam Archicad nen mình đã đi học nay mai có cơ hội làm việc với 3D nhuyễn hơn, kekekeke

thietke
thanh niên chào đời

Bài gửi by thietke Fri Sep 06, 2013 1:29 pm

mọi người có link tải về dùng rồi nè,
tải thử được không nhé, ko duoc thì chia sẻ de mình tim link khác nhé

thietke
thanh niên chào đời

Bài gửi by thietke Sat Sep 07, 2013 4:08 pm

có bạn nào dùng hai phần mềm mình chia sẻ chưa ta, sao ko chia sẻ j vậy

thietke
thanh niên chào đời

Bài gửi by Admin Sun Sep 08, 2013 12:07 am

Bạn ơi mình vào link của bạn thì họ bắt phải lấy cd key, có bản dùng thử không hả bạn Question 
Admin
Admin
Admin

Bài gửi by thietke Tue Sep 10, 2013 6:03 pm

thì bạn khai báo các thông tin đó là mình tải về dùng được mà, nó hơi rắc rối là khai báo thông tin đầy đủ. và cd cũng nằm trong đó.
hay bạn có thể tại theo link này thử mình tìm mãi mới thấy link này:

thietke
thanh niên chào đời

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics